OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA MANISPAA IRINGA

Anuani ya Simu:
Iringa,

Shule ya Wasichana

Simu Na 0625994165/ S. L. Pekee,
0737928020/0754377577 IRINGA.
Kumb,Na 1GS/J3/5/2023 15/12/2023

Ndugu,
Mzazi / Mlezi wa

YAH:- MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI YA WASICHANA IRINGA, HALMASHAURI YA MANISPAA YA
IRINGA MWAKA 2024

1.0: UTANGULIZI.

Nafurahi kukutarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza () katika shule hii
mwaka 2024. Shule ya Sekondari ya Wasichana Iringa ipo umbali wa km 13 kutoka stendi kuu
ya mabasi Iringa, kando kando ya barabara kuu iendayo Dodoma. Usafiri daladala kutoka stendi
kuu hadi stendi kuu ya zamani ni shilingi 700/= na kutoka stendi kuu ya zamani hadi shuleni ni
shilingi 700/= na kwa usafiri wa taxi ni shilingi 20,000/= kutoka stendi kuu hadi shuleni.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 08/01/2024 unatakiwa kuripoti shuleni kabla ya saa
kumi jioni, mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2024 yaani ndani ya siku saba.

1.1: MOTTO WA SHULE:
“JUHUDI NA MAARIFA HULETA USHINDI” (Struggle for success)
Hii ndio kauli mbiu (Motto wa shule). Ni matumaini yangu utaitakafari na utaitumia
nafasi hii Kwa manufaa yako, jamii na taifa kwa ujumla.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
2.1: Sare za Shule.
I. Sareza kawaida.
a) Sketi mbili zenye marinda rangi ya orange ndefu hadi funda la chini la mguu.
b) Shamba sketi mbili zenye marinda dark blue ndefu hadi funda la chini la mguu.
c) Tracksuit mbili rangi Blue Bahari (bluu ya kupauka) yenye miraba myeupe miwili
au mitatu na isiyo na kofia.
d) Sweta mbili rangi ya damu ya mzee (Maruni).
e) Shati nyeupe mikono mifupi mbili.
f)  T-Shirt rangi dark blue mbili zenye kola.

Ii. Sareya Hijabu.
a) Sketi mbili za marinda orange ndefu zinazofika funda la chini la Mguu.
b) Shati mbili ndefu za mikono mirefu (nusu kanzu) nyeupe.
¢) Vitambaa vya kichwani (Hijab) viwili visivyo na mapambo yoyote vyeupe.
d)  Sketi mbili zenye marinda dark bluu ndefu hadi chini.
e) T-shirt rangi dark blue mbili zenye kola.
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Sare nyingine.

Soksi nyeupe ndefu jozi nne.

Raba nyeupe pea mbili (zisizo na mchanganyiko wa rangi yoyote) za kamba
zisizo na kisigino kirefu) kwa ajili ya kuvaa darasani.

Raba nyeusi pea moja (zinavaliwa baada ya kutoka darasani) zenye kamba.

Jezi ya Yanga (Rangi ya Kijani) kwa ajili ya michezo.

Pullneck nyeupe

Mahitaji Mengine muhimu kwa matumizi binafsi ya mwanafunzi.
Godoro la futi 2.5
Blanketi 1
Mto 1
Shuka za pinki 2 na foronya 2
Ndoo ya kuogea ya lita 10 moja (Green).
Picha za wazazi au walezi (Passport size) kwa kila mzazi/mlezi na mwanafunzi
(mbili) zibandikwe kwenye fomu iliyoambatishwa
Chandarua nyeupe futi 3
Sabuni ya maji lita 5 ya kufanyia usafi.
Sabuni ya unga kilo 10 na fagio ngumu(hard broom).
VVyombo vya chakula sahani, bakuli, kikombe, kijiko.
Nguo za ndani za kutosha
Kandambili za kuogea. (siyo yeboyebo).

. Taulo 1, Toilet paper 5, taulo za kike (Pads) si chini ya paketi 5

Kanga jozi mbili kwa Muislamu na jozi moja kwa MKristo

Vifaa vya masomo (taaluma) (i) Madaftari makubwa (counter books quare four, 14),
(if) Kamusi ya kiingereza - kiswabhili, (iii) Kamusi ya kiingereza - kiingereza (iv)
kalamu za wino za kutosha bluu au nyeusi, kalamu za risasi, (v) rula cm 30 (vi)
vifutio na vichongeo, Ream 1 ya karatasi A.4, (kwa mwaka), Begi la kubebea
madaftari na Mathematical set.

Sabuni za kufulia na kuogea (medicated soap) za kutosha

Fedha za kutosha za matumizi binafsi ya mwanafunzi

Faili (flat Plastic file) dogo la kutunza kumbukumbu za mwanafunzi 1.

Ni lazima mwanafunzi akaja na kadi ya bima ya afya au aje na tsh. 50,400/=
kwa ajili ya bima ya afya kwa matibabu ya mwaka mzima (NHIF). kadi ya
bima afya itakaguliwa au pesa itapokelewa siku ya kuripoti.

Ni vema mzazi ukahakikisha mtoto anapokuja shuleni awe amechukua tahadhari
zote za kiafya.

. Blanket na Trunker (sanduku la chuma).

Ndoo moja lita ishirini kwa matumizi ya shule.

. Saa ya mkononi isiyo ya mshale (kwa ajili ya kutunza muda) kwa matumizi yake

binafsi.
Rim za karatasi A4 mbili, moja kwa kila muhula.

ru wa Kuabudu.

Utaruhusiwa kuabudu kwa kufuata sheria, ratiba na taratibu za shule na za nchi.

Kub

adili Dini.

Hutaruhusiwa kubadili dini, ukiwa shuleni.
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2.5:

2.6:

Kubadili jina.

Hautaruhusiwa kubadili jina. Jina lako linatakiwa kuwa kama ilivyotumika wakati wa
mitihani wa darasa la Saba na kwenye TSM9 FORM vyako. Ili kupunguza usumbufu wa
usajili kutoka kipengele hiki, mwanafunzi anaporipoti shuleni, anatakiwa kuja na nakala
(Photocopy) ya cheti chake cha kuzaliwa. Hii itasaidia kuepuka matatizo yanayoweza
kujitokeza wakati wa usajili wa mtihani wa taifa.

Kuwatembelea wanafunzi/siku ya wageni shuleni.

Wazazi/walezi wataruhusiwa kuwatembelea wanafunzi mara moja kwa muhula kwa
tarehe itakayopangwa itakuwa siku ya Jumapili kuanzia saa 4.00 asubuhi mpaka 10.00
jioni. Mwalimu wa darasa atakuwepo kuonana na wazazi ili kujadiliana kuhusu maswala
ya kitaaluma na nidhamu ya mwanafunzi. Hairuhusiwi kumletea mwanafunzi aina
yoyote ya chakula. Aidha, mawasiliano mengine muhimu yapitie kwa mkuu wa shule
kwa anuani iliyopo hapo juu au simu Namba 0625994165/0758453468/0737928020.

N.B:- Hairuhusiwi mwanafunzi kumiliki simu, line, au chaja akiwa shuleni wala

kuletewa na mzazi siku anapotembelewa shuleni, ikibainika hatua kali za

2.7:

2.8:

b)
c)
d)
e)

3.0:

kinidhamu zitachukuliwa.

Mpango wa Usafiri.

Mpango wa Usafiri. Unapokuja na kurudi nyumbani wakati wa likizo utajilipia nauli.
Usafiri wakufika Iringa ni kwa njia ya mabasi. Mwalimu wa usafiri atakusaidia kufanya
mpango wa usafiri wakati wa kwenda na kurudi likizo. Mzazi unatakiwa kumlipia mtoto
wako nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani mapema, ili mipango ya usafiri
ifanyike mapema. Ni lazima mwanafunzi asafiri akiwa amevaa sare ya shule kila
anapokwenda nyumbani na kurudi shuleni

Vitu visivyoruhusiwa shuleni.

Simu za mkononi (charger, line za simu, vocha na vyote vinavyoendana na simu)
Mawasiliano muhimu baina ya mzazi/Mlezi na mwanafunzi yafanyike kupitia kwa Mkuu
wa Shule kwa anuani tajwa hapo juu.

Pasi za umeme, heater, birika la umeme

Kusuka nywele au kuweka dawa za aina yoyote ile

Kupaka rangi kucha au kupaka ina, wanja na lipstic

Nguo za nyumbani zisizo sare ya shule.

Heleni, Mkufu, pete na bangili.

Sheria na Kanuni muhimu za shule.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi, teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, yenye

dhamana ya elimu chini ya ofisi ya Waziri Mkuu — TAMISEMI yenye jukumu la

usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo

ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti

shuleini.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima

¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni na asubuhi (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shuleni na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
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g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

1) Kutunza mali za umma

j) Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote awapo shuleni.

3.1: Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha KUFUKUZWA au KUSIMAMISHWA
shule

(@) Wizi.

(b) Utoro

(c) Uasherati na ushoga.

(d) Ubakaji.

(e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubeli na kadhalika.

() Kupigana na kupiga.

(9) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

(h) Kudharau Bendera ya Taifa.

(1) Kuwa mjamzito/kupata mimba.

(J) Kutoa mimba.

(k) Kuoa au kuolewa.

() Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule
au watu.

(m)Kukataa adhabu kwa makusudi.

(n) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0:  Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunzi.

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wakutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

5.0: Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA

IRINGA
M 5
NGATUMBURA L. H m\‘f‘mv@‘ :
MKUU WA SHULE \A\QF\?_ 7 1,‘;_?‘;\.‘;;&@
SIMU; O625994165/O75845346§ . \,\uﬁ\ G
NN AR
Nakala kwa:- - Katibu Mkuu, - Tamisemi

- Mkurugenzi Manispaa, IRINGA
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6.1: (a) MEDICAL EXAMINATION.

PRESIDENT’S OFFICE, REGIONAL ADMINSTRATION AND LOCAL
GOVERNMENT
IRINGA MUNICIPAL COUNCIL

Tel. No Iringa  Girls  Sec

School,

0282702555 Private Bag,
IRINGA.

Ref. No IGS/MED/VOL..1/12023

To The Medical Officer,

REF:- REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
OF STUDENT

Please examine the above named student for her fitness to pursue her advanced secondary
eduction.

i. Age/ Years
ii. Blood found (red and White)
iii. Stool examination

iv. Urinalysis
v. Venereal Diseases test
vi. T.B. test
vii.Eye Test
viii. Ears
ix. Abdomen
x. Chest

xi. Spleen
xii. Urine for Pregnant

ADDITIONAL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc.
infection chronic or family disease etc

Date Designation Sig and Official stamp

Fomu hii ijazwe kikamilifu na daktari na mwanafunzi aje nayo siku ya kuripoti shuleni.
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6.1: (b) TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI:

1.

Jina kamili la mwanafunzi

Mahali alipozaliwa PICHA YA
Tarehe ya Kuzaliwa umri MWANAFUNZI
Anuani ya nyumbani

Shule ya sekondari aliyosoma

Namba ya mtihani Darasa la saba

Kabila Dhehebu DICHA YA
Jina kamili la Baba BABA
Kabila Dhehebu

Simu Na Kazi

Jina kamili la mama

Kabila Dhehebu PICHA YA
Simu Na Kazi MAMA
Jina kamili la Mlezi

Kabila Dhehebu PICHA YA
Simu Na Kazi MLEZI

Je, wewe unaishi na nani? Jina

(Unaeishi Nae)

Uhusiano

Anuani

Je, uliwahi kuwa kiongozi?
Ndiyo/Hapana

Kama ndiyo taja nafasi ilikuwa ipi?

Utakuwa unakwenda wapi wakati wa likizo

(Wakati wa likizo unatakiwa kwenda kwa mzazi au mlezi aliyetajwa tu. Kama
utabadilisha mahali pa kwenda likizo, mzazi/mlezi atoe idhini kwa maandishi mwezi

mmoja kabla)
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6:1 (c) AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi (Jina kamili)

Anuani

Simu

Mzazi/Mlezi

Nakubali mtoto wangu (Jina lake)

1. Asome katika shule ya Sekondari ya Wasichana Iringa, kadiri alivyopangiwa.

2. Nimempa fedha ya mahitaji inayotakiwa na nitashirikiana na walimu katika suala zima
la malezi ya mwanangu na maendeleo yake kitaaluma na kumsaidia mtoto kufuata
sheria za shule.

Jina (Mzazi/Mlezi)

Saini

Tarehe

Namba ya simu

Namba ya simu yenye \WhatsApp ya kwako au miongoni mwa ndugu wa Mwanafunzi
walioonyeshwa kwenye Form hii au unaweza kutuma ujumbe wa kuomba kuunganishwa
kwenye  Group la  Wazazi kwenda namba  +255 753 243 401  (ni
Muhimu)

Mimi (Jina la
Mwanafunzi)

Nimekubali nafasi hii, naahidi kufuata sheria za shule na kuwatii walezi na wakubwa, tena
nitafanya bidii ya kujifunza ili nifaulu vyema masomo yangu.

Jina

Saini

Tarehe
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